California ReLeaf Ya Yi Nasara Bukatar Tallafin Ilimin Muhalli na Tarayya

Kusan $ 100,000 a cikin masu ba da gudummawar gasa za su kasance ga al'ummomin California

SAN FRANCISCO — The Hukumar Kare Muhalli ta Amurka yana ba da $ 150,000 ga California ReLeaf, ƙungiya mai zaman kanta da ke Sacramento, Calif., da nufin haɓaka ilimin muhalli. Manufar ReLeaf ita ce ta ƙarfafa ƙoƙarce-ƙoƙarce don kiyayewa da kare dazuzzukan birane da al'umma na California.

California ReLeaf za ta ba da sanarwar neman ƙaramin shirin tallafin su a watan Agusta 2012, kuma bayan tsarin bita, za ta ba da kyautar har zuwa $5,000 ga kowace ƙungiyar da ta cancanta. Masu neman cancanta sun haɗa da kowace cibiyoyin ilimi na gida, kwalejoji ko jami'o'i, ilimin jiha ko hukumomin muhalli, da ƙungiyoyi masu zaman kansu.

"Wadannan kuɗaɗen EPA za su haifar da sabuwar rayuwa cikin shirye-shiryen muhalli na gida a daidai lokacin da al'ummomi ke fuskantar matsananciyar kasafin kuɗi," in ji Jared Blumenfeld, Manajan yanki na EPA na Pacific Southwest. "Ina ƙarfafa makarantu da ƙungiyoyin al'umma da su nemi waɗannan tallafin don haɓaka aikin kula da gandun daji a cikin yadudduka da garuruwansu."

"Sanarwar yau babbar nasara ce ga Sacramento," in ji Kevin Johnson, Magajin garin Sacramento. "Wannan tallafin zai tabbatar da cewa yankinmu ya ci gaba da kasancewa jagora na kasa a cikin koren motsi da kuma inganta kokarinmu na inganta 'Green IQ' na yankin - muhimmiyar manufa lokacin da muka fara Greenwise Joint Venture. Tare da saka hannun jari na EPA, Sacramento an tsara shi don taimakawa wajen ilmantar da tsararrun shugabannin muhalli na gaba da ɗaukar alƙawarin sa na kore zuwa mataki na gaba. "

Kusan dala 100,000 na kuɗin tallafi na EPA ReLeaf za ta sake rabawa don ayyukan al'umma 20 waɗanda za su jawo hankalin ƴan ƙasa wajen samar da ingantacciyar dama don ilmantar da muhalli ta ayyukan da suka shafi dashen itatuwa da kula da bishiya. Masu ba da kyauta za su buƙaci isa ga ɗimbin masu sauraro a cikin al'ummomin gida ta hanyar aiwatar da ayyukan da aka tsara don samar da ilimin muhalli game da fa'idodin gandun daji na birane masu alaƙa da iska, ruwa da sauyin yanayi a cikin California. Ayyukan ya kamata su ba da ilimin hannu-da-hannu, ba wa al'ummomi ma'anar "mallaka," da kuma inganta sauye-sauyen halayen rayuwa wanda zai haifar da ƙarin ayyuka masu kyau.

Shirin bayar da tallafin ilimin muhalli na EPA shiri ne mai gasa don ƙara wayar da kan jama'a game da al'amuran muhalli, da baiwa mahalarta aikin ƙwarewar da suka wajaba don yanke shawara game da muhalli. Kimanin $150,000 za a bayar ga mai nema ɗaya a cikin kowane yanki na EPA guda goma don gudanar da wannan shirin.

Don ƙarin bayani game da gasar ba da kyauta ta California ReLeaf da za a ƙaddamar a tsakiyar 2012, da fatan za a aika imel zuwa info@californiareleaf.org.

Don ƙarin bayani game da shirin ilimin muhalli na EPA a yankin 9 tuntuɓi Sharon Jang a jang.sharon@epa.gov.

Don ƙarin bayani akan yanar gizo don Allah ziyarci: http://www.epa.gov/enviroed/grants.html