Tallafin Jama'a & Masu zaman kansu

Tallafin gandun daji na Birane daga tallafin jihohi da sauran shirye-shirye

Akwai dalar Amurka da yawa da ake samu yanzu don tallafawa wasu ko duk wani fannin gandun daji fiye da yadda aka taɓa samu a tarihin California - wanda ke nuni da cewa bishiyoyin birni yanzu sun fi ganewa kuma sun fi haɗa su cikin ayyukan jama'a da yawa. Wannan yana buɗe kofofin dama da yawa ga ƙungiyoyin sa-kai da ƙungiyoyin al'umma don samar da manyan kuɗaɗen jama'a don ayyukan gandun daji na birane da ayyukan dashen itace da ke haɗawa da rage iskar gas, rage muhalli, sufuri mai aiki, al'ummomi masu dorewa, adalcin muhalli, da adana makamashi.
Lokacin da California ReLeaf ta sami labarin zagayowar tallafi don shirye-shiryen da ke ƙasa, da sauran damammaki, muna rarraba bayanai zuwa jerin imel ɗin mu. Yi rajista yau don samun faɗakarwar kuɗi a cikin akwatin saƙon saƙo naka!

Shirye-shiryen Ba da Tallafin Jiha

Shirye-shiryen Gidaje masu araha da Dorewa (AHSC)

Mai gudanarwa: Majalisar Ci gaban Dabarun (SGC)

Takaitaccen bayani: SGC tana da izini don ba da kuɗin amfani da ƙasa, gidaje, sufuri, da ayyukan adana ƙasa don tallafawa ci gaba da ƙarami wanda ke rage hayakin GHG.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Greening na birni shine buƙatun ƙofa don duk ayyukan da AHSC ke tallafawa. Ayyukan da suka cancanta na ciyawar birni sun haɗa da, amma ba'a iyakance ga, sake yin amfani da ruwan sama ba, tsarin kwarara da tacewa ciki har da lambunan ruwan sama, masu shukar ruwa da tacewa, ciyayi masu tsire-tsire, kwandon ruwa, ramukan kutsawa da haɗewa tare da magudanar ruwa, bishiyoyin inuwa, lambunan al'umma, wuraren shakatawa da kuma sarari sarari.

M Masu Aiwatarwa: Wurare (misali hukumomin gida), Mai haɓakawa (wanda ke da alhakin gina aikin), Mai gudanar da shirin (mai gudanar da ayyukan yau da kullun).

Tallafin Ayyukan Adalci na Muhalli na Cal-EPA

Mai gudanarwa: Hukumar Kare Muhalli ta California (CalEPA)

Takaitaccen bayani: Hukumar Kare Muhalli ta California (CalEPA) Adalci na Muhalli (EJ) Tallafin Ayyuka an tsara shi don ba da tallafin tallafi ga ayyuka iri-iri da aka yi niyya don ɗaukar nauyin gurɓata daga waɗanda suka fi rauni ga tasirinta: tallafawa ƙungiyoyin jama'a da mazauna don shiga cikin shirye-shiryen gaggawa, kare lafiyar jama'a, inganta yanayin muhalli da yanke shawara, da kuma kokarin aiwatar da hadin gwiwa wanda ya shafi al'ummominsu. A California, mun san cewa wasu al'ummomi suna fuskantar tasirin da bai dace ba daga sauyin yanayi, musamman masu karamin karfi da al'ummomin karkara, al'ummomin launi, da kabilun Amurkawa na California.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Ayyukan da ke da alaƙa da gandun daji na Birane na iya dacewa da yawancin abubuwan da aka ba da izinin bayar da fifiko, gami da shirye-shiryen gaggawa, kare lafiyar jama'a, da haɓaka yanke shawara na muhalli da yanayi.

M Masu Aiwatarwa:  Kabilun da gwamnatin tarayya ta amince da su; 501 (c) (3) ƙungiyoyin sa-kai; da ƙungiyoyi masu karɓar tallafin kuɗi daga ƙungiyoyin 501 (c) (3).

Lokacin Zagayowar Aikace-aikacen: Zagaye na 1 na aikace-aikacen tallafi za a buɗe a ranar 29 ga Agusta, 2023, kuma za a rufe ranar 6 ga Oktoba, 2023. CalEPA za ta sake duba aikace-aikacen kuma ta ba da sanarwar bayar da tallafin kuɗi a kan tsarin birgima. CalEPA za ta tantance lokacin ƙarin zagayen aikace-aikacen a cikin Oktoba 2023 kuma tana tsammanin sake duba aikace-aikacen sau biyu a kowace shekara ta kasafin kuɗi.

Cal-EPA Adalci Na Muhalli Kananan Tallafi

Mai gudanarwa: Hukumar Kare Muhalli ta California (CalEPA)

Takaitaccen bayani: Hukumar Kare Muhalli ta California (CalEPA) Adalci na Muhalli (EJ) Ana samun Ƙananan Tallafi don taimakawa ƙungiyoyin jama'a masu zaman kansu da ƙungiyoyi masu zaman kansu da gwamnatocin ƙabilanci da gwamnatin tarayya ta amince da su magance matsalolin adalcin muhalli a yankunan da gurbatar muhalli da haɗari suka shafa.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Cal-EPA ta ƙara wani nau'in aikin da ya dace sosai ga hanyar sadarwar mu: "Mai Magance Tasirin Canjin Yanayi Ta Hanyar Magance-Jagora." Misalai na ayyuka sun haɗa da ingantaccen makamashi, ciyawar al'umma, kiyaye ruwa, & ƙara hawan keke/tafiya.

M Masu Aiwatarwa: Ƙungiyoyi masu zaman kansu ko gwamnatocin ƙabilanci da tarayya ta amince da su.

Shirin Dajin Birni da Al'umma

Mai gudanarwa: Ma'aikatar gandun daji da Kariyar Wuta ta California (CAL FIRE)

Takaitaccen bayani: Shirye-shiryen ba da tallafi da yawa waɗanda Shirin Gandun Daji na Birane da Al'umma ke tallafawa za su ba da gudummawar dashen itatuwa, ƙirƙira bishiyoyi, haɓaka ƙarfin ma'aikata, amfani da itacen birni da biomass, ɓarkewar filayen birane, da manyan ayyuka waɗanda ke haɓaka manufofi da manufofin tallafawa dazuzzukan birane masu kyau da ragewa. fitar da iskar gas.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Gandun daji na birni shine babban abin da wannan shirin ya mayar da hankali a kai.

M Masu Aiwatarwa: Garuruwa, gundumomi, marasa riba, gundumomi masu cancanta

Shirin Sufuri Mai Aiki (ATP)

Mai gudanarwa: Ma'aikatar Sufuri ta California (CALTRANS)

Takaitaccen bayani:  ATP yana ba da kuɗi don ƙarfafa ƙarin amfani da hanyoyin sufuri masu aiki, kamar hawan keke da tafiya.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Bishiyoyi da sauran ciyayi sune mahimman abubuwan ayyukan da suka cancanta a ƙarƙashin ATP, gami da wuraren shakatawa, hanyoyi, da amintattun hanyoyin-zuwa makarantu.

M Masu Aiwatarwa:  Hukumomin jama'a, hukumomin wucewa, gundumomin makarantu, gwamnatocin ƙabilanci da ƙungiyoyin sa-kai. Ƙungiyoyin da ba su da riba sun cancanci neman jagora don wuraren shakatawa da hanyoyin nishaɗi.

Shirin Haɓakawa da Muhalli (EEMP)

Mai gudanarwa: California Natural Resources Agency

Takaitaccen bayani: EEMP yana ƙarfafa ayyukan da ke samar da fa'idodi da yawa waɗanda ke rage hayakin iskar gas, ƙara yawan amfanin ruwa, rage haɗari daga tasirin sauyin yanayi, da nuna haɗin gwiwa tare da ƙungiyoyin gida, jihohi da al'umma. Ayyukan da suka cancanta dole ne su kasance masu alaƙa kai tsaye ko a kaikaice da tasirin muhalli na gyare-gyaren wurin jigilar kayayyaki ko gina sabon wurin sufuri.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Ɗaya daga cikin mahimman mahimman bayanai guda biyu na EEMP

M Masu Aiwatarwa: Hukumomin ƙananan hukumomi, jihohi, da tarayya, da ƙungiyoyi masu zaman kansu

Shirin Tallafin Daidaiton Waje

Mai gudanarwa: Ma'aikatar Wuta da Nishaɗi ta California

Takaitaccen bayani: Shirin Ba da Tallafin Daidaiton Waje (OEP) yana haɓaka lafiya da jin daɗin jama'ar California ta sabbin ayyukan ilimi da nishaɗi, koyan sabis, hanyoyin aiki, da damar jagoranci waɗanda ke ƙarfafa alaƙa da duniyar halitta. Manufar OEP ita ce ƙara ƙarfin mazauna a cikin al'ummomin da ba a yi musu hidima ba don shiga abubuwan da suka faru a waje a cikin al'ummarsu, a wuraren shakatawa na jiha, da sauran filayen jama'a.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Ayyukan na iya haɗawa da koyar da mahalarta game da muhallin al'umma (wanda zai iya haɗawa da gandun daji / lambun al'umma da dai sauransu) da kuma yin yawo na ilimi a cikin al'umma don gano yanayi a aikace. Bugu da ƙari, akwai kuɗi don tallafawa mazauna, ciki har da matasa, don karɓar horon horon da za a iya amfani da su don sake dawowa aiki a nan gaba ko shigar da kwaleji don albarkatun ƙasa, adalcin muhalli, ko sana'o'in nishadi na waje.

M Masu Aiwatarwa:

  • Duk Hukumomin Jama'a (ƙananan hukumomi, jiha, da gwamnatin tarayya, gundumomin makarantu da hukumomin ilimi, hukumomin haɗin gwiwa, hukumomin sararin samaniya, gundumomin buɗe sararin samaniya, da sauran hukumomin jama'a masu dacewa)
  • Ƙungiyoyi masu zaman kansu tare da matsayi na 501 (c) (3).

Shirin Fakin Jiha (SPP)

Mai gudanarwa: Ma'aikatar Wuta da Nishaɗi ta California

Takaitaccen bayani: SPP tana ba da kuɗin ƙirƙira da haɓaka wuraren shakatawa da sauran wuraren shakatawa na waje a cikin al'ummomin da ba a yi musu hidima a duk faɗin jihar. Ayyukan da suka cancanta dole ne su ƙirƙiri sabon wurin shakatawa ko faɗaɗa ko sabunta wurin shakatawa da ake da su a cikin al'ummar da ba ta da amfani sosai.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Lambun al'umma da gonakin marmari sune abubuwan nishaɗin da suka cancanci shirin kuma gandun daji na birni na iya zama wani yanki na ƙirƙirar wuraren shakatawa, faɗaɗawa, da gyare-gyare.

M Masu Aiwatarwa: Garuruwa, gundumomi, gundumomi (ciki har da wuraren shakatawa da wuraren shakatawa da gundumomin jama'a), hukumomin ikon haɗin gwiwa, da ƙungiyoyin sa-kai.

Shirin Grant Greening na Birni

Mai gudanarwa: California Natural Resources Agency

Takaitaccen bayani: Daidai da AB 32, Shirin Greening na Birane zai ba da gudummawar ayyukan da ke rage iskar gas ta hanyar sarrafa carbon, rage yawan makamashi da rage yawan abubuwan hawa da ke tafiya, yayin da kuma canza yanayin da aka gina zuwa wuraren da ke da ɗorewa mai ɗorewa, da tasiri wajen samar da lafiya da kuzari. al'ummai.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Wannan sabon shirin ya hada da ayyukan rage dumamar yanayi a birane da kuma kokarin kiyaye makamashin da ya shafi dashen itatuwan inuwa. Daftarin jagororin da ke akwai sun ba da fifikon dashen bishiyu a matsayin hanyar ƙididdigewa ta farko don rage iskar gas.

M Masu Aiwatarwa: Hukumomin jama'a, ƙungiyoyin sa-kai, da gundumomi masu cancanta

Shirye-shiryen Ba da Tallafin ICARP - Tsananin Tsananin zafi da Tsarin Juriya na Al'ummaOfishin Gwamna na Tsare-tsare da Bincike - Jihar California Logo

Mai gudanarwa: Ofishin Gwamna na Tsare-Tsare da Bincike

Takaitaccen bayani: Wannan shirin yana ba da kuɗi da tallafawa ƙoƙarin gida, yanki, da ƙabilanci don rage tasirin matsanancin zafi. Shirin Tsananin Zafi da Juriya na Al'umma yana daidaita ƙoƙarin jihar don magance matsanancin zafi da tasirin tsibiri na zafi na birane.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Wannan sabon shirin yana ba da kuɗin tsarawa da aiwatar da ayyukan da ke kiyaye al'ummomi daga tasirin matsanancin zafi. An jera hannun jari a cikin inuwar halitta azaman ɗaya daga cikin abubuwan da suka cancanta.

M Masu Aiwatarwa: Masu neman cancanta sun haɗa da Ƙungiyoyin Jama'a na gida da na Yanki; Ƙabilun ƴan asalin California, ƙungiyoyin jama'a; da haɗin kai, haɗin gwiwa, ko ƙungiyoyi na ƙungiyoyi masu zaman kansu waɗanda 501 (c) (3) masu zaman kansu ko cibiyoyin ilimi ke tallafawa.

Shirye-shiryen Tallafin Tarayya

Tallafin Dokar Rage Haɗin Kan Daji na USDA Birni & Gandun Daji

Mai gudanarwa: Sabis ɗin Daji na USDAHoton Tambarin Sabis na Gandun Daji na Amurka

Takaitaccen bayani: The Inflation Reduction Act (IRA) sadaukar $ 1.5 biliyan zuwa Shirin UCF na USDA Forest Service don ci gaba da kasancewa har zuwa Satumba 30, 2031, "don dashen bishiya da ayyukan da suka danganci su."tare da fifiko ga ayyukan da ke amfana da yawan jama'a da yankunan da ba a yi amfani da su ba [IRA Sashe na 23003 (a) (2)].

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Birane Forestry shine babban abin da wannan shirin ke mayar da hankali akai.

M Masu Aiwatarwa:

  • Ƙungiyar gwamnatin jiha
  • karamar hukuma
  • Hukumar ko ƙungiyar gwamnati na Gundumar Columbia
  • Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙasar da aka Gane, Alaska Kamfanoni/ ƙauyuka, da Ƙungiyoyin Ƙabila
  • Kungiyoyi masu zaman kansu
  • Cibiyoyin ilimi mafi girma da gwamnati ke kula da su
  • Ƙungiyoyi masu zaman kansu
  • Hukumar ko ƙungiyar gwamnati na yanki mai ɓoye
    • Puerto Rico, Guam, American Samoa, Arewacin Mariana Islands, Tarayyar Micronesia, Marshall Islands, Palau, Virgin Islands

Aikace-aikace akan ranar ƙarshe: Yuni 1, 2023 11:59 Gabas Lokaci / 8:59 Lokacin Pacific

Kasance cikin saurare don samun tallafin da za a samu ta wannan shirin a cikin 2024 - gami da rabon jihohi.

Shirin Tallafin Canji na Dokar Rage Haɗin Kan Kuɗi

Mai gudanarwa: Hukumar Kare Muhalli ta Amurka (EPA)Hatimin Hukumar Kare Muhalli ta Amurka

Takaitaccen bayani: Shirin bayar da tallafin yana tallafawa ayyukan adalci na muhalli da yanayi don amfanar al'ummomin marasa galihu ta hanyar ayyukan da ke rage gurɓataccen gurɓataccen yanayi, haɓaka juriyar yanayin al'umma, da haɓaka ƙarfin al'umma don magance ƙalubalen muhalli da yanayin yanayi.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Gandun daji na Birane da ciyawar birni na iya zama mafita ta yanayi don magance matsalolin kiwon lafiyar jama'a a matakin al'umma. Ayyukan Bishiyar Birni / ciyawar birni na iya magance matsanancin zafi, rage gurɓataccen gurɓataccen yanayi, juriyar yanayi da sauransu.

M Masu Aiwatarwa:

  • Haɗin gwiwa tsakanin ƙungiyoyin sa-kai na al'umma guda biyu (CBOs).
  • Haɗin gwiwa tsakanin CBO da ɗaya daga cikin masu zuwa:
    • Kabilar da Gwamnatin Tarayya Ta Amince
    • karamar hukuma
    • cibiyar ilimi mai zurfi.

Aikace-aikace sun ƙare zuwa Nuwamba 21, 2024

Sauran Shirye-shiryen Tallafawa

Tallafin Juriya na Al'ummar Bankin Amurka

Mai gudanarwa: Arbor Day Foundation

Takaitaccen bayani: Shirin Ba da Tallafin Juriya na Al'umma na Bankin Amurka yana ba da damar ƙira da aiwatar da ayyukan da ke amfani da bishiyoyi da sauran ababen more rayuwa koraye don gina juriya a cikin ƙananan al'ummomi masu matsakaici da matsakaici. Gundumomi sun cancanci karɓar tallafin dala 50,000 don ƙarfafa ƙauyuka masu rauni a kan tasirin sauyin yanayi.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Birane Forestry shine babban abin da wannan shirin ke mayar da hankali akai.

M Masu Aiwatarwa: Don samun cancantar wannan tallafin, aikinku dole ne ya gudana a cikin sawun Bankin Amurka a Amurka, tare da ba da fifiko ga ayyukan a wuraren da ke ba da taimako ga masu karamin karfi zuwa matsakaicin matsakaici ko kuma a cikin al'ummomin da ba su da aiki. Idan mai nema na farko ba karamar hukuma ba ne, dole ne wasiƙar shiga ta fito daga gundumar da ke nuna amincewarsu da aikin da mallakar ku na aiwatar da shi da kuma saka hannun jari na dogon lokaci a cikin al'umma.

Shirin Tallafin Kalubalen Juriya na California

Mai gudanarwa: Gidauniyar Majalisar Bay AreaLogo Kalubalen Juriya na California

Takaitaccen bayani: California Resilience Challenge (CRC) Shirin Grant shiri ne na jahohi don tallafawa sabbin ayyukan tsare-tsaren daidaita yanayin yanayi waɗanda ke ƙarfafa juriya na gida ga gobarar daji, fari, ambaliya, da matsanancin zafi a cikin al'ummomin da ba su da wadata.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Ayyukan da suka cancanta za su ƙunshi ayyukan tsarawa waɗanda aka yi niyya don haɓaka juriyar gida ko yanki zuwa ɗaya ko fiye daga cikin ƙalubalen yanayi huɗu masu zuwa, da tasirin ruwa da iska na abubuwan da aka ambata a baya:

  • Kamfar ruwa
  • Ambaliyar ruwa, gami da hawan matakin teku
  • Matsananciyar zafi da ƙara yawan lokutan zafi (Ayyukan da suka shafi gandun daji na Birane waɗanda ke magance matsanancin zafi na iya cancanta)
  • wildfire

M Masu Aiwatarwa: Ƙungiyoyi masu zaman kansu na California, ciki har da ƙungiyoyin jama'a, masu wakiltar al'ummomin da ba su da wadata suna ƙarfafa su yin amfani da su, kamar yadda ƙungiyoyin jama'a na California na gida ke wakiltar al'ummomin da ba su da wadata tare da haɗin gwiwar wata kungiya mai zaman kanta ta California. CRC tana nufin "al'ummomin da ba su da wadata" don haɗawa da ba da fifiko ga waɗannan al'ummomi masu saukin kamuwa da tasirin sauyin yanayi kuma suna fuskantar manyan shinge don samun kudaden jama'a, yayin da kuma daidaitawa ga bambancin farashin rayuwa a duk faɗin jihar.

California Environmental Grassroots Fund

Mai gudanarwa: Rose Foundation for Communities and Environment

Rose Foundation for Communities and EnvironmentTakaitaccen bayani:Asusun Muhalli na California yana tallafawa ƙanana da ƙungiyoyin gida masu tasowa a duk faɗin California waɗanda ke haɓaka juriyar yanayi da haɓaka adalcin muhalli. Masu ba da tallafi na Asusun Grassroots suna magance matsalolin muhalli mafi tsanani da ke fuskantar al'ummominsu daga gurɓataccen gurɓataccen abu, yaduwar birane, aikin noma mai dorewa, da shawarwarin yanayi, zuwa lalata muhalli na koguna da wuraren daji da lafiyar al'ummominmu. Suka sun samo asali ne a cikin al'ummomin da suke yi wa hidima da kuma aikata building da muhalli motsi ta m isar da sako, alkawari, da tsarawa.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Wannan shirin yana tallafawa lafiyar muhalli da adalci da shawarwarin yanayi da juriya wanda zai iya haɗawa da aikin gandun daji na birane da ilimin muhalli.

M Masu Aiwatarwa: Ƙungiyar sa-kai ta California ko ƙungiyar al'umma tare da kudin shiga na shekara-shekara ko kashe kuɗi $150,000 ko ƙasa da haka (don keɓantawa, duba aikace-aikacen).

Tushen Al'umma

Mai gudanarwa: Nemo Gidauniyar Al'umma kusa da ku

Takaitaccen bayani: Gidauniyar al'umma galibi suna samun tallafi ga ƙungiyoyin al'umma na gida.

Haɗin kai zuwa Dajin Birane: Ko da yake ba yawanci ana mayar da hankali kan gandun daji na Birane ba, Gidauniyar Al'umma na iya samun damar ba da damar da suka shafi gandun daji na Birane - nemi tallafi masu alaƙa lafiyar jama'a, sauyin yanayi, ambaliya, kiyaye makamashi, ko ilimi.

M Masu Aiwatarwa: Gidauniyar al'umma yawanci suna tallafawa ƙungiyoyin gida da ke cikin ikonsu.