Cibiyar Sadarwar Kwatancen

middletownwata hira da

Ellen Bailey

Mai ritaya, yayi aiki kwanan nan a matsayin ƙwararren Rigakafin Ƙungiya

Menene / menene dangantakar ku da ReLeaf?

Da farko, ni da Jane Bender mun hadu a wata ƙungiyar sa kai mai suna Beyond War a gundumar Sonoma wadda ta yi aiki ga zaman lafiya da warware rikici. Bayan bangon Berlin ya fadi, bayan Yaƙin ya rufe kuma ni da Jane mun fahimci damuwa game da dumamar yanayi.

Mun koyi cewa bishiyoyi kayan aiki ne don isa ga mutane kuma sun taimaka da waraka, koyar da sadaukarwa, da inganta al'umma. Wannan ya kai mu ga yin aiki tare da Abokan Dajin Birane kuma daga ƙarshe mun ƙirƙiri Sonoma County ReLeaf (a cikin 1987) – ƙungiyar masu ba da agaji. Ɗaya daga cikin abubuwan da suka faru na farko na jama'a shine gayyatar Peter Glick don ya zo don yin magana da masu sauraron Sonoma County fiye da 200 game da dumamar yanayi - wannan ya kasance a kusa da 1989.

Babban aikin farko na Sonoma County ReLeaf yana cikin 1990 wanda ake kira Plant The Trail project. A wani taron yini guda, mun shirya dashen bishiyu tare da itatuwa 600, masu aikin sa kai 500, da kuma ban ruwa mai nisan mil 300. Wannan aikin lashe lambar yabo ya sanya Sonoma County ReLeaf a cikin haske kuma ya sami hankalin sabbin California ReLeaf da PG&E. Kamfanin a ƙarshe ya ba mu kwangila tare da mu don gudanar da shirin bishiyar inuwa a cikin Arewacin California wanda muka yi fiye da shekaru shida.

Sannan Sonoma County ReLeaf ya zama wani yanki na cibiyar sadarwar ReLeaf. A zahiri, mun kasance wani ɓangare na shirin ƙarfafa ReLeaf na California inda muka biya $500 don zama ɓangare na California ReLeaf. Sannan bayan mun sami sanarwar manufa, labaran haɗin gwiwa, kwamitin gudanarwa, kuma an haɗa mu, mun dawo da $500. Na ji tsoro kuma na yi farin cikin kasancewa ɗaya daga cikin membobin farko na majalisar ba da shawara ta ReLeaf ta California, kodayake na san kaɗan game da bishiyoyi. Sonoma County ReLeaf memba ce ta hanyar sadarwa har sai ta rufe kofa a cikin 2000.

Menene/ke nufi da California ReLeaf a gare ku?

California ReLeaf ya ba da tabbaci. Mun kasance a cikin hanyar sadarwa na kwatanci, mutane masu ruhohi iri ɗaya, mutane masu tunani iri ɗaya. Mun yi godiya ga sauran mutanen da suka san da yawa waɗanda suka yarda su raba tare da mu. A matsayinmu na mutanen da ke shiga cikin abubuwa ba tare da tsoro ba, mun yaba da yadda sauran ƙungiyoyi suka iya koya mana; mutane kamar Fred Anderson, Andy Lipkis, Ray Tretheway, Clifford Jannoff da Bruce Hagen.

Mafi kyawun ƙwaƙwalwar ajiya ko taron California ReLeaf?

A wani lokaci an nemi in ba da jawabi kan kudade a taron Network. Na tuna tsayawa a gaban ƙungiyar kuma na bayyana akwai hanyoyi guda biyu don duba hanyoyin samun kuɗi. Za mu iya yin gasa da juna ko kuma mu iya ganin juna a matsayin abokan tarayya. Na kalli jama'ar kowa da kansa yana rawa. Kai, kowa ya yarda - hakika dukkanmu abokan tarayya ne a nan. Idan muka yi aiki tare, duk abin da aka ba da kuɗin zai yi aiki.

Hakanan, mun shirya dashen titi a wani ƙaramin gari na Middletown tare da tallafin shuka bishiyar California ReLeaf. Da safiyar ranar al'ummar garin sun fito don taimakawa shuka. Wata karamar yarinya ta buga tutar Tauraro Spangled akan violin dinta don bude taron. Jama'a sun kawo abin sha. Hukumar kashe gobara ta shayar da bishiyoyi. Idan na sami damar tuƙi ta cikin Middletown kuma in ga waɗannan bishiyoyi masu girma, na tuna da wannan safiya mai ban mamaki.

Me yasa yake da mahimmanci cewa California ReLeaf ta ci gaba da Aikin sa?

Ina tunanin wannan magana ta Peter Glick game da dumamar yanayi. Ko a lokacin ma, ya annabta abin da zai faru da duniyarmu. Yana faruwa da gaske. Yana da mahimmanci saboda ta hanyar rukuni kamar California ReLeaf, ana tunatar da mutane game da ƙimar bishiyoyi da yadda suke gyara ƙasa. Tabbas akwai lokutan da kuɗin jama'a ya yi tauri amma muna bukatar mu tuna cewa bishiyoyin albarkatu ne na dogon lokaci. ReLeaf yana tunatar da jama'a, ta hanyar ƙungiyoyin sadarwar sa da kasancewar sa a cikin Sacramento, game da dogon lokaci, fa'idodin da aka tabbatar a kimiyance na bishiyoyi. Suna iya isa ga mutanen da ke waje da yanayin gandun daji na birni. Abin mamaki, idan ka tambayi mutane abin da yake da muhimmanci a gare su a cikin al'ummarsu za su ambaci wuraren shakatawa, koren wuri, ruwa mai tsabta, amma waɗannan su ne abubuwan farko da ake yankewa daga kasafin kuɗi.

Na yi imani cewa ReLeaf yana taimaka mana nemo mafita waɗanda ke haifar da canje-canje masu kyau a cikin jihar California - canje-canjen da za su iya faruwa ne kawai lokacin da gungun mutane masu tunani suka yi aiki tare kuma suna dagewa kuma ana iya ji su.